TAARIFA YA UZINDUZI MBIO ZA SEPESHA RUSHWA MARATHON 2023 TAREHE 03/12/2023
1. ACVF ni nini?

ACVF ni Asasi ya Kiraia (NGO) inayoundwa na vijana wazalendo wa Kitanzania walioamua kuanzisha taasisi hii kwa lengo la kuelemisha na kuhamaisha raia wa Tanzania kujizuia na vitendo vya rushwa. Vijana hawa ni vijana waliokuwa kwenye vilabu vya wapinga rushwa vyuoni baada ya kuhitimu masomo yao wakaamua kuanzisha taasisi hii kwa ili kuendeleza mapambano dhidi ya rushwa.

2. Usajili wa ACVF:
ACVF imesajiliwa tarehe: 03 Julai, 2020

Nambari ya Usajili: 00NGO/R/1205

Usajili wa ACVF umefanywa chini ya Kifungu cha 11(1) na 17(2) cha Sheria Na. 24 ya 2002.

          ACVF kwa mujibu wa usajili, imesajiliwa kufanya kazi Tanzania Bara.

3. Malengo ya Taasisi kwa mujibu wa usajili.

i. Kujenga uelewa wa kutosha wa Umma kuhusu rushwa na madhara yake

ii. Kuimarisha jamii ili kuzuia na kupambana na aina zote za rushwa.

iii. Kuhimiza Jamii kuwa tayari kuchukua hatua dhidi ya rushwa

iv. Kutoa usimamizi wa umma na watendaji wa kisiasa ili kupambana na rushwa kikamilifu.

4. Kazi mbali mbali wamefanya ACVF tangu wamesajiliwa.

i. Kufanya uzinduzi wa kampeni ya BADILI TABIA #SepeshaRushwa kwa mikoa ya Dar Es Salaam, Dodoma na Arusha.
ii. Kufanya kampeni ya BADILI TABIA #SepeshaRushwa kwenye maeneo mbali mbali, kwenye mikutano, matamasha, vyuoni na kwenye mitandao ya kijamii.

iii. Kushiriki mikutano mbali mbali na kufanya maonyesho ya shughuli tunazofanya za uelemishaji.

iv. Kuandaa mbio za SEPESHA RUSHWA MARATHON kwa awamu mbili sasa 2022 na 2023 kwa mafanikio makubwa.

v. Kuendelea kuwasajili Mabalozi wa Sauti ya Wapinga RushwaTanzania (ACVF AMBASSADORS) na mpaka sasa wamefika mabalozi 1240 nchi nzima.

5. Idadi ya waliojiandikisha kwenye mbio, idadi ya waliokimbia, idadi ya waliomaliza mbio:
             Idadi ya Waliojiandikisha kushiriki mbio za SEPESHA RUSHWA MARATHON 2023 ni watu 750.
             Idadi ya Walioshiriki mbio za SEPESHA RUSHWA MARATHON 2023 ni watu 375.

6. Makundi ya washindi wa mbio zote.

Kundi la watu wenye mahitaji maalum.

Kundi la watoto (km5)

Kundi la wazee

Kundi la watu wa kawaida km 10 na km 21 (KE na ME)
7. Makundi ya zawadi zilizotolewa kwa washindi wa mbio zote:
Kundi la watu wenye mahitaji maalum.

Mshindi wa Kwanza Km 10 TSHS 200,000/=

Kundi la watoto (km5)

Mshindi wa Kwanza Km 5 TSHS 50,000/=

Mshindi wa Pili Km 5        TSHS 50,000/=

Mshindi wa Tatu Km 5      TSHS 50,000/=

Kundi la wazee:
Mshindi wa Kwanza Km 10 TSHS 50,000/=

Kundi la watu wa kawaida km 10 na km 21 (KE na ME)

KM  21 ME

Mshindi wa Kwanza Km 21 TSHS 500,000/= ME

Mshindi wa Pili Km 21 TSHS 400,000/= ME

Mshindi wa Tatu Km 21 TSHS 300,000/= ME

KM 21 KE

Mshindi wa Kwanza Km 21 TSHS 500,000/= KE

Mshindi wa Pili Km 21 TSHS 400,000/= KE

Mshindi wa Tatu Km 21 TSHS 300,000/= KE

KM  10 ME

Mshindi wa Kwanza Km 21 TSHS 400,000/= ME

Mshindi wa Pili Km 21 TSHS 300,000/= ME

Mshindi wa Tatu Km 21 TSHS 200,000/= ME

KM 10 KE

Mshindi wa Kwanza Km 21 TSHS 400,000/= KE

Mshindi wa Pili Km 21 TSHS 300,000/= KE

Mshindi wa Tatu Km 21 TSHS 200,000/= KE

     JUMLA YA ZAWADI ZOTE NI TSHS 4,600,000/=
8. Idadi ya waliofika uwanjani siku ya uzinduzi.

        Idadi ya watu waliofika uwanjani siku ya mbio ni Zaidi ya 1000.
9. Mgeni Rasmi.

 Mgeni Rasmi mbio za SEPESHA RUSHWA MARATHON 2023 alikuwa ni Mh. Balozi, Dkt. Pindi Chana Waziri wa Katiba na Sheria. Mgeni Rasmi pamoja na kushiriki mbio hizi, alipata nafasi ya kuwapa zawadi washindi wetu wa mbio za SEPESHA RUSHWA MARATHON 2023.
Tukio la mbio za SEPESHA RUSHWA MARATHON kwa mwaka 2023 zilipewa pia heshima kubwa kabisa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania la kutumika kama tukio la uzinduzi wa wiki ya Maadili, Haki za Binadamu na Utawala Bora ambayo yalifanyika katika viwanja vya Nyerere Squire jijini Dodoma kuanzia tarehe 05- 10/12/2023 na taasisi yetu ya ANTI CORRUPTION VOICES FOUNDATION ilipata pia nafasi ya kuonyesha shughuli zake inayofanya kwenye jamii katika viwanja hivyo kwa muda wa wiki nzima.
